A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

A31 แปลงหน้าเป็นอะไรเยอะที่สุดครับ

บุคคลทั่วไป · 9488

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 09:30:31 PM
ในความรุ้สึกผมนะครับ

S15 ตัวจริงแต่งแล้วสวย

แต่เอามาแปลงกับ Cefiro ผมว่ามันยังขัดๆอยุ่

เพราะแนวเส้นสาย มันไม่เค่อยจะเอากับ Cefiro

Cefiro มันออกเหลี่ยมๆแข็งๆ แต่S15 หน้ามันมนๆ

ดูหน้าตรงสวยๆแน่ๆ ข้างๆก็แปลกๆ หลังก็รู้ๆกันอยุ่

แต่อันนี้ถ้าเราชอบและมองว่าสวยก็จัดเลยครับ

อยู่ที่เราเลย เรื่องราคาของแพงหน่อยเพราะมันถือว่าของใหม่

ยิ่งมันจะมีไฟซีนอล โฉมนั้นยิ่งจะแพงขึ้นมาอีกครับ

ลองศึกษาดีๆครับ ของแบบนี้ ต้องช่างใจเยอะหน่อย และต้องพึ่งช่างฝีมือด้วย

ลองอู่ ฌฉลิมชาติครับ อาจจะช่วยได้บ่้าง

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

Pethpunx

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 09:49:11 PM
ผมลองคิดวนไปวนมา ทบทวนดูหลายครั้งผมก้อตัดสินใจได้แล้วครับพี่นิต คือผมจะใช้ A31 เดิมๆ นี่แหละครับ ไม่แปลงหน้าหลังอะไรทั้งสิ้น แต่จะใส่แอร์โร่พาร์ท TBO III หรือไม่ก้อ B-WAVE 2 อันนี้ค่อยเลือกอีกทีครับ เพราะไหนๆ เราก้อเลือกใช้ A31 แล้ว ก้อควรจะให้มันเป็นตัวของมันเองดีกว่า  :dance:

• *
ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 09:55:51 PM
ไฟหน้า และท้าย ของ Cefiro สวยๆ ราคาแพงพอๆกับหัวตัด s15 เลยนะครับจะบอกให้

ใครได้สภาพดี ถือว่าเทพ 555

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

Pethpunx

ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:14:18 PM
ไฟหน้า และท้าย ของ Cefiro สวยๆ ราคาแพงพอๆกับหัวตัด s15 เลยนะครับจะบอกให้

ใครได้สภาพดี ถือว่าเทพ 555
มันคือยังไงหรอครับพี่นิต เรื่องไฟหน้ากับไฟท้าย งงครับ 555 แต่คือว่าเราก้อใช้ไฟหน้ากับไฟท้ายของเดิมก้อได้ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:10:56 PM
มันคือยังไงหรอครับพี่นิต เรื่องไฟหน้ากับไฟท้าย งงครับ 555 แต่คือว่าเราก้อใช้ไฟหน้ากับไฟท้ายของเดิมก้อได้ใช่มั้ยครับ

มันคืออย่างงี๊ครับ เจ้า A31 น่ะมันมีออปชั่น แตกต่างกันอยู่พอสมควร เอาจุดใหญ่ๆที่เป็นของแพงในตลาดตอนนี้นะครับ
(แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเปลี่ยนกันทุกคันนะ แล้วแต่ชอบ แล้วแต่สไตล์ของแต่ละคนแต่ส่วนมากมักจะควานหาของ 24V มาใส่กัน)

1. ไฟหน้า

รุ่นที่แพงที่สุดในตลาดตอนนี้ คือ ไฟหน้าอเมริกา (แต่จริงๆเป็นเป็นไฟหน้าตัว low spec) ราคาในตลาดตอนนี้
-ของแท้ มือ2 สวยๆใสๆ ร่วมๆ หมื่นบาท
-ของ Copy ยี่ห้อ Depo ราคา 2-3 พันบาท
จุดเด่นเลย คือ มันไม่ใช่ฌคมโปรเจคเตอร์ เป็นโคมจานฉายธรรมดา กับเลนส์กระจกหน้าธรรมดา

รองลงมาไฟหน้า 24V โคมตัดหมอกเหลือง (จริงๆมันเป็นไฟตัวท๊อปสุดของ A31) ราคามือ 2 สวยๆ 4-5 พัน

2. ไฟท้าย

24V ท้ายแดง (อันล่างสุด) สวยๆไม่มีรอยมาก ราคาก็อยู่ประมาณ 8,000
24V ท้ายดำ  (นับจากแถวล่าง อันที่ 2/3/4) สวยๆอยู่ประมาณ 6-7 พัน
ไฟท้ายเดิมอันบนสุดแทบจะไม่มีราคาแล้ว
ส่วน Rare Item อันที่ 2-3 นับจากบนสุดท้ายดำ ทับทิมกลาง CEFIRO ใหญ่ ว่ากันที่หลักหมื่นแล้วแต่ว่าเขาจะขายหรือเปล่า

3. กระจังหน้า

อันบนกระจังดำ ราคาอยู่ประมาณ 2-3 พัน
อันล่างกระจังเทา อันนี้ก็จัดอยู่ในหมวดของแพง(แต่มันอยู่ในรถ low spec) ราคา 4พัน+ (คงจะด้วยสีที่แปลกเลยทำให้แพง)

และกระจังโครเมี่ยม ซึ่งจะอยู่กับ Cefiro ตัวท๊อปสุด แต่ไม่ค่อยได้รับความนิยมราคาเลยไม่แพงพันกว่าบาท

ออปชั่นยังมีอีกเยอะครับ ศึกษาไปเรื่อยๆก่อน แต่ผมไม่ได้บอกว่าของเดิมๆ 12V มันจะไม่ดีนะ แต่งดีๆ ทำสวยๆมันก็สวยครับ
(แต่ผมหลงไปกับสมัยนิยมไปซะแล้ว)

Pethpunx

ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:28:20 PM
มันคืออย่างงี๊ครับ เจ้า A31 น่ะมันมีออปชั่น แตกต่างกันอยู่พอสมควร เอาจุดใหญ่ๆที่เป็นของแพงในตลาดตอนนี้นะครับ
(แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเปลี่ยนกันทุกคันนะ แล้วแต่ชอบ แล้วแต่สไตล์ของแต่ละคนแต่ส่วนมากมักจะควานหาของ 24V มาใส่กัน)

1. ไฟหน้า

รุ่นที่แพงที่สุดในตลาดตอนนี้ คือ ไฟหน้าอเมริกา (แต่จริงๆเป็นเป็นไฟหน้าตัว low spec) ราคาในตลาดตอนนี้
-ของแท้ มือ2 สวยๆใสๆ ร่วมๆ หมื่นบาท
-ของ Copy ยี่ห้อ Depo ราคา 2-3 พันบาท
จุดเด่นเลย คือ มันไม่ใช่ฌคมโปรเจคเตอร์ เป็นโคมจานฉายธรรมดา กับเลนส์กระจกหน้าธรรมดา

รองลงมาไฟหน้า 24V โคมตัดหมอกเหลือง (จริงๆมันเป็นไฟตัวท๊อปสุดของ A31) ราคามือ 2 สวยๆ 4-5 พัน

2. ไฟท้าย

24V ท้ายแดง (อันล่างสุด) สวยๆไม่มีรอยมาก ราคาก็อยู่ประมาณ 8,000
24V ท้ายดำ  (นับจากแถวล่าง อันที่ 2/3/4) สวยๆอยู่ประมาณ 6-7 พัน
ไฟท้ายเดิมอันบนสุดแทบจะไม่มีราคาแล้ว
ส่วน Rare Item อันที่ 2-3 นับจากบนสุดท้ายดำ ทับทิมกลาง CEFIRO ใหญ่ ว่ากันที่หลักหมื่นแล้วแต่ว่าเขาจะขายหรือเปล่า

3. กระจังหน้า

อันบนกระจังดำ ราคาอยู่ประมาณ 2-3 พัน
อันล่างกระจังเทา อันนี้ก็จัดอยู่ในหมวดของแพง(แต่มันอยู่ในรถ low spec) ราคา 4พัน+ (คงจะด้วยสีที่แปลกเลยทำให้แพง)

และกระจังโครเมี่ยม ซึ่งจะอยู่กับ Cefiro ตัวท๊อปสุด แต่ไม่ค่อยได้รับความนิยมราคาเลยไม่แพงพันกว่าบาท

ออปชั่นยังมีอีกเยอะครับ ศึกษาไปเรื่อยๆก่อน แต่ผมไม่ได้บอกว่าของเดิมๆ 12V มันจะไม่ดีนะ แต่งดีๆ ทำสวยๆมันก็สวยครับ
(แต่ผมหลงไปกับสมัยนิยมไปซะแล้ว)
ความรู้แน่นเลย ขอบคุณมากนะครับ แต่สำหรับผม เรื่องไฟนั้นตัวผมไม่ซีเรียส ชอบของเดิมมากกว่าครับ แต่กระจังผมอาจไม่ใส่ อิอิ   :smiley:

• *
ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:29:32 PM
ยังครับ ยังมีของเทพอีกเยอะครับ  ค่อยๆศึกษากันไปครับ

Pethpunx

ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:17:09 AM
โอเคเลยครับพี่นิต ยังไงผมขอขอบคุณที่แนะนำและให้ความรู้ต่างๆ ด้วยนะครับ  (‵▽′)/

ออฟไลน์ kengskill

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 01:31:07 PM
ส่วนตัวชอบหน้าแบบเดิมๆครับ แนะนำให้เอาเงินไปลงทุนกับเรื่องช่วงล่างกับเครืองยนต์จะดีกว่าที่จะเอามาลงทุนทำจุดนี้ แล้วแต่คนชอบครับ :azn:

Pethpunx

ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 02:08:16 PM
ส่วนตัวชอบหน้าแบบเดิมๆครับ แนะนำให้เอาเงินไปลงทุนกับเรื่องช่วงล่างกับเครืองยนต์จะดีกว่าที่จะเอามาลงทุนทำจุดนี้ แล้วแต่คนชอบครับ :azn:
ครับพี่ ขอบคุณที่แนะนำมากครับ ผมลองคิดดูแล้วผมว่ารถเดิมๆ มันก้อสวยดีอยู่แล้ว เพิ่มแอร์โร่พาร์ทกับล้อเข้าไปแค่นี้ก้อหล่อแล้วครับ  (~.^)s