A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

่ผมได้แพมาแต่บูชหายไป1อัน ทำไงดีครับ

to_ng · 4066

ออฟไลน์ to_ng

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • เจ็บจนชิน
เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:30:54 PM
ไปขโมยของที่อู่แถวบ้านมา ถอดทิ้ง ไว้ แต่มันขาดไป1อันทำไงดีครับ
ช่วยแนะนำร้านที่ครับ .......

วันนอนดูใต้ท้องรถ...เอ  ทำไมเป็นแบบนี้น้า....ทำไงดีอะครับ
ล้อหลังขวาครับ ตัวหน้าอะครับ
ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
หลังเยื้องนิดๆๆ..
ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
ที่โดนชนมาเลย..... :-X :-X :-X :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 03:22:50 PM โดย to_ng »

2JZ - GE

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:34:55 PM
ตัวนี้คือตัวเดียวกันป่าว

2JZ - GE

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:36:54 PM
ผมง่า ยกแพใหม่ดีกว่าครับ

เพราะรถโดนชนมาด้วย

น่าจะจบกว่านะ

กลัวว่าเปลี่ยนประกับ แล้วมันจะไม่หายนะสิ

เพราะพวกจุดยึดกลัวว่ามันจะหนีศูนย์หมดแล้วอ่ะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:43:21 PM
ผมง่า ยกแพใหม่ดีกว่าครับ

เพราะรถโดนชนมาด้วย

น่าจะจบกว่านะ

กลัวว่าเปลี่ยนประกับ แล้วมันจะไม่หายนะสิ

เพราะพวกจุดยึดกลัวว่ามันจะหนีศูนย์หมดแล้วอ่ะ

โอ๊ยงานเข้าเลย...

แต่ร้านมัน เปลี่ยนพวกปีกนกกับอาร์มแล้วนะครับพี่
ถ้าผมเปลี่ยนแพเปล่าๆๆ ได้ไหมอะ ตังน้อยอะครับ ตกงานด้วยตอนนี้

2JZ - GE

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:58:07 PM
ล้อหลังขวา-ซ้าย ระดับ ความสูง ไม่เท่ากันสังเกตจากบังโคลน อันนี้เกิดจากอะไร....เฮ้อ
เงินยิ่งไม่ค่อยมีอีก
ตกงานก็ตกงาน  ..................

2JZ - GE

ออฟไลน์ prompong99

• @..น้องป้านคุง..@
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +104/-1
  • Cefiro A31 1JZ-GTE
    • http://www.facebook.com/PP.prompong
ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:55:37 PM
ค่อยๆ ทำครับสู้ๆ

ค่าแพเปล่า a31 - R32 GTS ประมาณ 2-4 พัน  8)

ฝาก cefiro เดิมๆไว้คันด้วยครับ ^__^
http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=38247.0

สินค้าอะไหล่+ของจุกจิกต่างๆ A31
https://www.facebook.com/PaanAutoPart

:: ติดต่อ :: 087-0994642  12call / 086-5595996 True = ป้าน ::

• *
ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:56:08 PM
คืองี้นะครับ

ผมไม่เห็นสภาพจริวๆ และไม่รุ้ว่า โดนชนมานั้น มันเสียรุปจุดไหนบ้าง

เพราะบางจุดถึงแม้จะมองด้วยตาเปล่าไม่่เห็นว่า มันคงไม่เป็นอะไร

แต่จริงๆมันอาจจะมากกว่าที่คุณคิด ยิ่งถ้ารถที่หมุนหรือโดนฟุตบาท รับรองเลยว่า มัถึงขั้นตัวถังบิดเบี้ยว

เมื่อมันบิดเบี้ยวแล้วยากมากครับที่จะเดาได้ว่า มันจะต้องแก้อย่างไร

แต่ถ้ารถไม่ได้ชนหนัก ถึงเข้าตัวแชสซี ก็ต้องมาดูว่า มันสงผลถึงจุดไหนบ้าง

เพราะฉนั้นการจะแก้ให้จบมันต้องไล่ไปให้สุด ถึงแรงที่ตอนชนมันจะส่งผลถึง

ที่กล่าวมานั้น เค้าเปลี่ยนจริง ไม่ผิดครับ แต่ชัวรืแล้วหรือป่าวว่า จุดหลักๆของมัน ยังเที่ยงตรงอยุ่

แชสซี ตัวคสน แพ พวกนี้ มันคือโครงหลักๆ ถ้ามันเบี้ยว มันก็พาตัวอื่นเบี้ยวได้เช่นกัน

เพราะฉะนั้น ต้องไล่ดูครับ

แต่ในความคิดผมนะ ถ้ารถชนไม่มหนัก ไม่เข้าตัวถัง แชสซี หรือคาน ผมก็ไม่ห่วงมาก

แต่ถ้าอะไรที่มันพอ จะซื้อใหม่เปลี่ยนได้ ผมจะเปลี่ยนเลย จะพยายามไม่เคาะไม่ดึง ไม่ตี

แต่จะเลือกวิธีเปลี่ยนใหม่เลย  ...

จริงอยู่ที่อู่ชอบบอกว่า ทำแล้วเหมือนเดิม จบ มันก็ดึงได้ครับแต่ไม่ถึง 100% แน่นอน

แต่ทีนี้แหระ เค้าดึงได้เหมือนเดิมกี่% เท่านั้นแหระ ต้องเสี่ยงดวงครับ

ผมไม่ได้ขู่ว่า ต้องมีงบเยอะๆ แต่ผมตั้งใจจะบอกว่า ถ้ารักมันจริงๆ บางครั้งก็ต้องยอมแลก หรือเสี่ยง

เพื่อให้มันกลับมาเหมือนเดิมมากที่สุดครับ สุ้ๆ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:07:57 PM
สู้อะมันสู้อยุ่แล้วพี่...แต่ผมไม่มีเงินก้อนสงสัยต้องไล่เปลี่ยนไปละกัน ขอบคุณพี่มากครับ กำลังใจกลับมาเลย... ;E

ลืมไป ไหนๆๆก็ไหนๆๆละเปลี่ยนห่วงแต่ง อาร์มแต่ง เลยดีไหมพี่..

2JZ - GE

• *
ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:09:53 PM
จอดก่อนก็ได้มั้งครับ แล้วค่อยทำีเดียว

อดทนนิดแต่พอตอนมันเสร็จ ... โคตรภูมิใจเลย

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:13:29 PM
จอดก่อนก็ได้มั้งครับ แล้วค่อยทำีเดียว

อดทนนิดแต่พอตอนมันเสร็จ ... โคตรภูมิใจเลย
รถผมต้องใช้ทุกอาทิตย์ด้วยดิพี่....กรุงเทพยุดยา...ประจำแต่วิ่งมาแล้ว หลายเที่ยวมาก ปกติ 140ด้วย

2JZ - GE